วันที่ 5 เม.ย.67 เวลา 09.00 น. พ.ต.อ.สุธี พุฒตาล ผกก.2 บก.กฝ.บช.ตชด. เป็นประธานในพิธีประดับเครื่องหมายยศ ให้กับข้าราชการตำรวจยศ ด.ต. เลื่อนยศเป็น ว่าที่ ร.ต.ต. (กดต. รุ่นที่ 13/2567) จำนวน 3 นาย โดยมีข้าราชการตำรวจในสังกัด และผู้เข้ารับการฝึกอบรมหลักสูตร ตชด.ระดับพื้นฐาน (สายครู ตชด.) รุ่นที่ 21 ร่วมแสดงความยินดี
![](https://www.bpptr2.go.th/wp-content/uploads/2024/04/318701_0.jpg)
![](https://www.bpptr2.go.th/wp-content/uploads/2024/04/318702_0.jpg)
![](https://www.bpptr2.go.th/wp-content/uploads/2024/04/318709_0.jpg)
![](https://www.bpptr2.go.th/wp-content/uploads/2024/04/318705_0-683x1024.jpg)
![](https://www.bpptr2.go.th/wp-content/uploads/2024/04/318707_0.jpg)
![](https://www.bpptr2.go.th/wp-content/uploads/2024/04/318706_0.jpg)
![](https://www.bpptr2.go.th/wp-content/uploads/2024/04/318703_0.jpg)